Powered by Blogger.

Sikiliza Live

Tuesday, 30 April 2013

Lipumba: Rasilimali zinatumika kifisadi




CHAMA cha Wananchi (CUF) kimesema rasilimali za nchi zikitumika vizuri na kuwepo mipango bora, zitasaidia kuondoa umaskini wa Watanzania.
Mwenyekiti wa chama hicho taifa, Profesa Ibrahim Lipumba, alisema hayo wakati akihutubia mamia ya wananchi kwenye viwanja vya Shule ya Sekondari Uyui.
Prof. Lipumba alisema sera mbovu za serikali ya CCM ndizo zinamfanya Mtanzania aendelee kuwa maskini wa kutupwa na kwamba hali ilivyo sasa chama hicho tawala kinawapeleka pabaya Watanzania.
“Wananchi ndugu zangu hali ilivyo sasa serikali ya CCM ndiyo iliyotufikisha hapa...tunahitaji kufanya maamuzi magumu vinginevyo tutaendelea kuwa kama tulivyo, tunahitaji pia kuwa na serikali makini na siyo hii ya sasa ambayo haina huruma na wannchi wake,” alisema.
Prof. aliongeza kuwa hali ilivyo sasa ndani ya serikali ya CCM ni rushwa, wizi ubadhirifu na matusi na kwamba hakuna linalofanyika ili kumkomboa Mtanzania na hali ngumu ya maisha.
Alisema kuwa waathirika wakubwa wa umaskini huo ni wajawazito, watoto na wazee.
Kuhusu elimu, Prof. Lipumba alisema kwa kiwango kikubwa elimu nchini imeporomoka na asilimia 60 ya vijana wanaofanya mitihani ya darasa la saba wanafeli na kwamba ipo haja serikali ikawezekeza kwenye sekta hiyo kama inataka maendeleo.
Aligusia pia Reli ya Kati na kudai serikali ya CCM imeiua kwani mkoa wa Tabora uchumi wake ulitegemea reli hiyo ikiwemo ajira ambapo katika kipindi cha mwaka 2002 tani milioni 1.4 zilisafishwa kwa reli lakini kwa sasa tani 130,000 ndizo zinasafishwa.
Aidha alisema hata barabara ambazo Rais Jakaya Kikwete ameweka mawe ya msingi ana uhakika haziwezi kukamilika kwa wakati na kwamba itafika mwaka 2015, zitakuwa bado na gharama zitazidi kuongezeka kulingana na mikataba ilivyo.
Prof. Lipumba aliongeza kuwa tumbaku ni zao la kwanza linalochangia pato la taifa kwa fedha za kigeni lakini mkulima wa zao hilo yuko hoi kutokana na serikali kuweka mipango ya kinyonyaji kwake.
Alisema ifikie mahali serikali ya CCM iweke utaratibu mzuri kwenye mazao kama karanga, alizeti na mpunga kuwa mazao ya biashara tofauti na ilivyo sasa.
Alifafanua kuwa yuko mbioni kuanzisha asasi mkoani Tabora ambayo itakuwa ikisimamia maendeleo ya mkoa kwenye sekta ya kilimo, biashara, elimu na viwanda na ana imani itatoa dira na muelekeo mzuri wa maendeleo ya mkoa huu aliodai umeaachwa kama kisiwa.

0 comments:

Post a Comment